»-(¯`v´¯)-»Diễn đàn môi trường»-(¯`v´¯)-»

·ï¡÷¡ï· Tập thể MT33A hãy sống vì nhau ·ï¡÷¡ï·

Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
(love) welcome to the forum colleges a environment

Share | 

hay sống thật với mình đi! đừng giả tạo nữa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ngoctrang103

Bài gửiTiêu đề: hay sống thật với mình đi! đừng giả tạo nữa   Tue Nov 29, 2011 12:20 pm

Đôi khi mình tự hỏi cuộc sống là gì mà sao mỗi lần bùn thì không thấy 1 ai khác ngoài chính bản thân mình ra.....
Những lúc cô đơn thì biết tìm ai mà tâm sự đây????
Những lúc trong túi còn rủng rỉnh tiền thì chao ôi bạn bè sao mà nó nhiều thế không biết..
Nhưng đến khi hết tiền thì bạn bè cũng theo đó mà biến mất lun…..
Hỏi cuộc sống này ngoài tiền ra thì con người với nhau có thể sống thật đừng nịnh bợ nhau vì mấy đồng tiền kia được không nhỉ?
Nhiều lân tôi tự hỏi bản thân mình đã từng nịnh bợ ai bao giờ chưa???
Nghĩ đi nghĩ lại thì hình như là chưa bao giờ tôi nịnh bợ ai ngoài mẹ thân iu của tôi mỗi khi tôi hết tiền ra thì hông 1 ai cả………….
Tôi là vậy sống 1 cuộc sống ko giả tạo cũng ko nịnh bợ ai??!!!!!!!!!!!
Nhưng
Tôi đã nhầm cuộc sống này đôi khi cần phải sống giả tạo để làm hài lòng người khác có như vậy thì mới đem lại lợi ích cho chính mình….. và tôi chợt hiểu ra rằng:………
Tôi phải sống khác phải thay đổi cách sống của tôi mặt dù tôi chán ghét cái cuộc sống mà không thật với bản thân mình………
Nhưng
hỏi thử mấy ai mà sống thật với chính mình bao giờ đâu cơ chứ…. Họ cười cười - nói nói nhưng thật ra trong thâm tâm của họ cũng chẳng ưa gì mình cả…..
vậy thì….
tại sao
mình không thử 1 lần sống như họ để bik là làm hài lòng người khác sẽ mang lại lợi ích cho mình trước mặt 1 vài ng` khác nữa sẽ rất thuận lợi cho mình sau này nếu có gì cần giúp đỡ…… vậy thì tại sao ta không thử đóng 1 vai diễn như trong fim vậy nhi?
Rổi chỉ có ta mới bik con người thật của chính ta là ntn?
1 ng` thông minh là 1 ng` mà ko bao giờ để ng` khác bik được con người thật của họ ntn?
Họ lun sống với vể bề ngoài thật hào nhoáng và phía sau sự hào nhoáng đó chỉ có 1 mình họ bik họ là ai??.......
Vậy thì hãy 1 lần đóng 1 vai diễn cho cuộc đời của mình thử ntn??? Rồi bạn sẽ nhận thấy rằng vai diễn chỉ là như trong fim ảnh mà thôi khi thoát khỏi nó thì bạn vẫn là chính bạn…..
Cho dù bạn có thể lừa dối được tất cả mọi ng` nhưng …….bạn ko lừa dối được chính bản thân của bạn đâu……. Vậy thì đừng diễn nữa hãy sống thật với chính mình đi bạn ạ…….
Bản thân tôi đôi khi tôi tự hỏi sao mình lại kém may mắn hơn ng` khác…..nhưng nhìn lại thì tôi thật may mắn hơn họ là tôi sống thật với mình nên tôi cảm thấy thoải mái với chính mình………….. còn họ sống giả tạo thì lun lo sợ sẽ có ng` fat hiện ra cái gọi là giả tạo trong họ……
Tôi luôn cười dù tôi kém may mắn nhưng họ những người may mắn lại hiếm khi thấy nụ cười thật sự trên gương mặt họ……….
Vì vậy
Hãy sống thật với bản thân mình đi …………dù 1 lần duy nhất
Bạn sẽ thấy người nhẹ nhõm và rất thoải mái… rồi hãy quay lại với con ng` giả tạo kia của bạn…….
Và tôi ghét con ng` giả tạo đó………………
Xem lý lịch thành viên
toanpro

Bài gửiTiêu đề: ............   Tue Nov 29, 2011 12:52 pm

chuẩn ko cần chỉnh

Bài gửiTiêu đề: ...........................   Wed Nov 30, 2011 1:57 pm

wa' hay lun
Xem lý lịch thành viên http://diendanmt33a.forumvi.com
toanpro

Bài gửiTiêu đề: ......   Sun Dec 04, 2011 12:35 pm

huy hieu huk ma nhan xet ha

Bài gửiTiêu đề: Re: hay sống thật với mình đi! đừng giả tạo nữa   Mon Dec 05, 2011 10:05 am

Choy` ơi, viết hay thì kiu hay chứ sao cha nội
Xem lý lịch thành viên http://diendanmt33a.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hay sống thật với mình đi! đừng giả tạo nữa   

hay sống thật với mình đi! đừng giả tạo nữa
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang