»-(¯`v´¯)-»Diễn đàn môi trường»-(¯`v´¯)-»

·ï¡÷¡ï· Tập thể MT33A hãy sống vì nhau ·ï¡÷¡ï·

Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
(love) welcome to the forum colleges a environment

Share | 

NÔEN BUỒN KHI KO CÓ NGƯỜI IU

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Khải Nà

Bài gửiTiêu đề: NÔEN BUỒN KHI KO CÓ NGƯỜI IU    Mon Dec 12, 2011 2:40 pm

Phú Yên , ngày …. tháng 12 năm2011 ( Ở trong tuần đầu tiên và tháng cuối cùng của năm 2011 )
Giữa mùa đông giá rét vắng em

Ngồi viết những dòng này cho em , người anh chưa gặp , khi mà gió mùa đông bắc đã thổi được gần 2 tháng ( hay 1 tháng rưỡi ) làm cho thân thể anh mỗi ngày gió mùa về run lên từng cơn khi không mặc áo len , đội mũ len , đeo găng tay len hay là đi một chiếc tất len !

Không hiểu vì sao , chả rõ là như thế nào , mỗi lần tan học về cùng một nhúm bạn bè lượn lờ trên phố , đi qua những con đường Lê Thành Phương ,Trần Phú ,Nguyễn Tất Thành,..vân vân ... anh lại sực nghĩ về em ! Trừ những tình nhân đang đèo nhau trên nhiều phương tiện , làm nhiều động tác , ôm có , không ôm cũng có ... anh lại giật mình tự hỏi là em đang ở đâu trong dòng người tất bật hối hả lúc 5 giờ kém 15 , giờ tan học của anh . Anh không biết là em ở đâu , trong số những muôn vàn con người đó . Em sẽ là ai ? Một cô sinh viên trong rất nhiều các cô sv đang đạp xe ( hay đi xe máy ) trên đường vào tầm đó . Hay em là một trong nhiều "chị gái" xinh đẹp ngồi cùng quán cháo với anh trên đường Trần Phú ? Có thể lắm chứ ! Phải chăng em đang ở ngay trong trường , lớp hóa môi trường của anh đó ? Có thể lắm !

em nè , mùa đông năm nay đã đi được gần một nửa rồi . Mùa đông năm nay thật kì lạ , nó lạnh từ từ , chậm rãi . Nhiệt độ giảm xuống từ từ , mà nó thật bất chợt , nó là một buổi sáng anh thức dậy thật sớm , mặc phong phanh một chiếc sơ mi trắng , lao thật nhanh tới trường với cái giá rét để chào cờ thật sớm trong sáng thứ hai đầu tuần ( chẳng hạn thế ) .

Với một đứa như anh thì mùa đông quả là một mùa đẹp nhất ! Nó lạnh lắm , và lạnh hơn nữa khi ra đến đường , ra ngoài phố là bắt gặp tình nhân tay trong tay . Rồi có thể trong một quán nước , quán ăn hay một hàng ngô nướng , họ đang co ro nép vào nhau , chia sẻ hơi ấm ! Những điều đó nó làm cho anh quí mùa đông ở hà nội , Anh yêu cái lạnh đến run người mà không căm căm vào mỗi sáng anh phải tới trường . Anh yêu cái nắng chói chang ban trưa nhưng không làm mình quá nóng để có thể ra đường với một chiếc áo len cổ lọ . Anh yêu cái lạnh ban chiều mỗi khi đi học về ( hay được đưa một ai đó về nhà ) . Anh cũng rất yêu cái lạnh ban đêm , ngay lúc này đây , lúc anh đang viết bức thư này cho em .

Và mùa đông còn là một mùa Nôen nữa chứ , phải không em ? Nôen năm nay của em như thế nào nhỉ ? Nó rộn ràng và tấp nập cùng với dòng người ngoài kia , khi em đi chơi cùng bạn bè em , người thân của em . Hay nó ảm đạm buồn chán như anh ... thầm lặng và im lìm trong đêm tối với chiếc TV đang chiếu một bộ phim bất kì .
Ừ , có thể là Nôen của anh không vui thật , không có gì đặc biệt thật . Nhưng nó luôn tạo ra trong lòng anh một sự nôn nao khó tả . Nó như cảm giác của một người đang ngóng trông , đợi chờ một điều gì đó ( em hiểu không ? ) Nó như một lời nguyện cầu trong đêm Nôen anh có em trong tay vậy . Nhưng năm nay , một lần nữa điều kì diệu lại không đến với anh . Nhưng không sao , anh sẽ chờ và sẽ không bao giờ mất niềm tin , hy vọng vào cuộc sống , dù cho cuộc sống với anh bây giờ không còn là một màu xanh của hy vọng , màu cam đỏ của chiến thắng hay là màu hồng của mơ mộng nữa ! Rồi một ngày nào đó , trong dòng người đổ ra ngoài đường , anh có em trong tay ( ví dụ thế )

Em ạ , tới đây anh tự nhiên bất giác nhớ tới những câu thơ trong bài thơ Có khi nào

Có những lúc trên đường đời tất bật
Ta vô tình đã đi lướt qua nhau
Mắt lơ đễnh chẳng ngờ đâu để mất
Một tâm hồn ta đã đợi từ lâu

Hy vọng rằng sẽ có ngày anh được gửi cho em những lá thư mà không phải là một bức thư không địa chỉ nữa ! Người yêu ơi , hẹn gặp em vào một ngày không xa !
Xem lý lịch thành viên http://diendanmt33a.forumvi.com

NÔEN BUỒN KHI KO CÓ NGƯỜI IU
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang